ปัญหาเรื่องของการพบว่าราคาในโครงการเที่ยวด้วยกัน แพงกว่าราคาที่จองปกติ

สื่อและทางกระทรวงการท่องเที่ยวฯ ได้
บอกไว้ว่าร้องเรียนผ่านเวปไซค์ได้ เปิดดูยังไงก็ไม่มีช่องทางค่ะ ต้องโทรศัพท์อย่างเดียว
สายก็หนักสาหัสเหมือนโทรไปสายการบิน
แล้วแบบนี้ใครจะอยากเสียเวลาร้องเรียนล่ะคะ
ตั้งระบบมาให้ แจ้งปัญหา แต่การแจ้งปัญหาทำได้ยากหรือไม่อยากให้ทำก็ไม่ทราบได้จริงๆ ค่ะ
โครงการนี้ทำมาตั้งแต่ กค 63 (18 กค 63)
จนบัดนี้หน้าเพจ ยังไม่มีจุดที่จะร้องเรียนให้คลิกเข้าไปลงบันทึกเรื่อง
เพราะการโทรแจ้ง 1672 ส่งเอกสารแนบ หรือชี้แจงก็ไม่ชัดเจนเท่าการส่งข้อมูลให้ค่ะ
อยากทราบค่ะว่า การแจ้งไปที่ www.เราเที่ยวด้วยกัน.com แจ้งอย่างไรคะ
รอมาเดือนกว่า ระบบก็ยังทำไม่ได้

อยากทำให้คนไทยไปใช้เงิน
ก็ควรทำให้ทั่วถึงครอบคลุม
และรู้จริงๆ ว่าการจอง การไปใช้โครงการนี้ของภาครัฐ
ได้ประโยชน์จริงหรือไม่
เอาเปรียบประชาชนอย่างใดบ้าง

วิธีการไม่ยากเลยค่ะ
แค่กดไปจอง ดูราคาอโกด้า
พอกดผ่านเที่ยวด้วยกันเข้าอโกด้า
ราคาแพงขึ้นทันที่ 30-45 เปอร์เซนต์เลยค่ะ

ไม่ทราบว่าจะร้องเรียนอย่างไรได้คะ
ขอความกระจ่างและชี้แจงให้ประชาชนตาดำๆ ได้รับความเป็นธรรมบ้างจากผู้ประกอบการค่ะ

รบกวนผู้รู้
หากเคยดำเนินการช่วยแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่