เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ไม่ชอบครูประจำชั้น

กระทู้คำถาม
มีใครเป็นมั้ยคะ ไม่ชอบครูประจำชั้นตัวเองมาก  คือเข้ากับครูประจำชั้นไม่ได้เลยแกชอบมายุ่งเรื่องส่วนตัวชอบมาพูดมาบ่นเรารู้สึกขัดใจยังไงไม่รู้ครูมีหน้าที่สอนก็สอนไปสิทำไมต้องมายุ่งกับนร.ไม่เข้าใจจริง (มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวนะคะ) เราเจอครูมาหลายคนแล้วแต่บางคนเนี้ยรู้สึกเลยว่าชอบ ไม่ชอบหลายๆอย่างทั้งที่เพื่อนคนอื่นเข้าได้กับครูปกติแต่เราคือไม่ได้เลย  มีอย่างหนึ่งที่ไม่ชอบมากๆเลยคือการเค้นคำตอบแบบ ตอบค่ะ นู้นนี้ มันดูเป็นบังคับหรือเราจะคิดไปเองไม่รู้ส่วนตัวคือไม่ชอบครูที่กดดันเด็กมากๆ  กดดันในการจะได้คำตอบนั้นมันรู้สึกขยะแขยงมากๆแล้วก็เริ่มไม่ชอบมากๆด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่