เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถามหาเพลง ที่ชอบเปิดในร้านเหล้า มีเนื้อร้องภาษาอังกฤษ สลับกับไทย มีความหมายเกี่ยวกับแม่ครับ

ปกติไม่ค่อยชอบไปสังสรรค์ แต่พอดีมีโอกาสไปเลี้ยงส่งน้องชายก่อนไปทหาร ได้ยินเพลงในร้านเหล้าครับ ติดหูมาทั้งวันแล้ว 

จำชื่อเพลงหรือแม้กระทั่งเนื้อร้อง ทำนองไม่ได้เลย แต่ที่เป็นเอกลักษณ์ คือ มีบางท่อน ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า ร้องเป็นภาษาอังกฤษ หรือภาษาอะไร ฟังไม่ค่อยชัด สลับกับภาษาไทย ดนตรีแนวแนว สตริง - เพื่อชีวิต มีความหมายเกี่ยวกับ แม่ครับ

เพลงนี้ผมได้ยินบ่อยมาก ในร้านเหล้า ในรอบ 1-2 เดือนนี้ 

แต่วันนี้รู้สึกอินกว่าทุกครั้ง เพราะน้องมันร้องไห้ ไม่อยากไปทหาร พาลให้นึกถึง ตัวเรา เมื่อวันวาน ที่ไม่อยากไปทหาร แต่ไม่รู้จับพลัดจับผลูไปมายังไง ทุกวันนี้ ก็ยังไม่ปลด(เกษียณ) กับเขา 555555555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่