ไปเที่ยวกระบี่ทะเลแหวก ต้องใช้งบเท่าไรต่อคน ?

จากหัวข้อ อยากจะทราบว่าถ้าเราจะไปเที่ยวกระบี่ (ทะเลแหวก) ขึ้นเครื่องจากเชียงใหม่-กระบี่ ไปกลับ 2 คน จะมีค่าใช้จ่ายต่อคนละกี่บาท ไป 3 วัน 2 คืน ทุกรวมค่ากิน ค่าตั๋วเครื่องบินไป-กลับ ค่ารถไว้ขับไปเที่ยวเอง ค่าโรงแรมที่พัก และค่าอื่นๆ รวมแล้วจะตกคนละกี่บาทค่ะ  และอยากทราบว่าถ้าซื้อทัวร์ไปกับไปเอง อันไหนค่าใช้จ่ายถูกกว่ากันค่ะ  อยากรู้ค่าใช้จ่ายคราวๆเพื่อจะได้เก็บเงินและรู้ว่าจะต้องเก็บกี่เดือนถึงจะได้ไปเที่ยว  ขอความรู้และแนวทางคนที่เคยมีประสบการณ์ไปมาแล้วค่ะ มาแชร์ประสบการณ์ เพราะจะไปเป็นครั้งแรกค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่