สอบถามเรื่องการเตรียมตัวไปอยู่เกาหลี

สวัสดีครับ พอดีผมมีเรื่องสอบถามเรื่องการเตรียมตัวไปอยู่เกาหลีครับ
ตอนนี้ผมได้ไปฝึกงานที่เกาหลี ในช่วงเดือนตุลาคม - กุมภาพันธ์ ครับ 
ด้วยความที่ไม่ไม่เคยไป เลยไม่รู้จะเตรียมตัวยังไง ทั้งเรื่องของเสื้อผ้า อาหารการกินการเดินทางการใช้เงิน เบอร์มือถือ อะไรต่างๆ
ตอนนี้รอแค่ทางมหาลัยที่นู้นส่งเลขวีซ่ามาและทำเรื่องต่อที่ไทยแล้วบินเลย เวลามีน้อยมาก ใครที่พอจะแนะนำได้
ผมรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่