แนะนำมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ การสอบเข้า

สวัสดีค่ะพี่ๆ ตอนนี้หนูอยู่ม.5สายวิทย์คณิตค่ะตอนนี้เริ่มคิดเกี่ยวกับมหาลัยแล้วอยากสอบถามเกี่ยวกับการสอบเข้ามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์คณะเภสัชศาสตร์ค่ะว่าควรเตรียมตัวยังไงหนูไม่ค่อยมีผลงานก็เลยคิดว่าคงไม่ยื่นรอบผลงาน แต่คงจะสอบเข้าเอา อยากรู้ว่าควรเริ่มจากตรงไหนดี เริ่มอ่านยังไงควรเน้นตรงไหนให้สอบติดน่ะค่ะ ข้อสอบนี่ควรหาจากไหนยังไง แนะนำหน่อยนะ อีกอย่างหนูก็สนใจคณะเภสัชของมหาวิทยาลัยมหิดลด้วย ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่