วิธีปิดกล้องฟิล์มคอมแพคและให้ช่วยแนะนำการใช้

คือเราได้ค้นเจอกล้องฟิล์มของคนในบ้านแต่กล้องน่าจะนานหลายปีแล้วค่ะด้วยความที่เราอยากลองอยากรู้ว่ากล้องยังใช้งานได้รึป่าวเราเลยนำถ่านมาใส่ดูแต่ยังไม่ใส่ฟิล์มนะคะ เราลองเช้คแฟลชอะไรทุกอย่างปกติ พอกดกดถ่ายลองๆไปสักพักปรากฏว่าจากเลข0มันกลายเป็นตัวHคือเราอยากทราบว่ามันเป็นอะไร กล้องจะพังรึปล่าว และอยากจะขอให้พี่ๆแนะนำหน่อยค่ะว่าปิดกล้องยังไงเปิดได้แต่ปิดไม่เป็นอะหื้อออ ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่