อายุ 17 ทำใบขับขี่รถยนต์ได้มั้ยครับ???

คือ ตอนนี้อายุจะ 17 ปีตอนเดือนธันวาคมนี้ แต่พอจะขับรถยนต์คล่องแล้ว แต่เอาไปเรียนไม่ได้เพราะยังไม่มีใบขับขี่ เลยอยากจะสอบถามว่าถ้าไปสอบใบขับขี่ตอนอายุ 17 นี้จะได้มั้ย แล้วถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง พอดีเห็นเพื่อนอายุพอๆกันมีใบขับขี่ แต่ไม่รู้ว่าทำได้ยังไง เลยอยาสอบถามผู้รู้ครับว่าถ้าจะทำใบขับขี่จริงๆจะทำยังไงได้บ้างครับ?

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่