แจ้งลาออกงาน 15 วัน กับ 30 วัน

คือว่าผมอยากได้งานและปรับเงินใหม่
ผมได้สัมภาษณ์งานแล้วเขารับและต้องการเริ่มงานด่วนมี่สุดให้ผลเขาภายใน 1 สัปดาห์ และเริ่มงานทันที่หลัง 15 วัน แต่ผมก็บอกไปหลังทราบผลที่ผมสมัคร30วัน และทางนั้นเขาก็แนะนำผมมาว่า ให้ผมไปคุยลาออกล่วงหน้า 15 วันได้ไหม เป็นการได้ข้อดีทั้งสอง คือ 1.ถ้าเขาต้องการเราเขาก็จะได้ปรับเงิน 2.ถ้าเขาไม่ได้ต้องการก็ไปทำงานที่ใหม่ ประมาณนี้ ผมนั่งคิดอยู่ว่า วันนี้ 24/8/63 ถ้าผมลาออกก็ไม่ถึง 6-7 วันเองเพราะเงินก็ตัดสิ้นเดือนหนิ และถัาภายใน15 วันจะได้ด้วยเหรอ และอื่นๆ แบบนี้ผมควรทำไงดีครับ มันจะผิดไหมถ้าลาออกตอนนี้ก่อนสิ้นเดือน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่