อยากติดโซล่าเซลล์ออนกริด

ที่บ้านผมเปิดร้านขายของชำ มีตู้เย็น1 ตู้แช่1 ที่เปิดตลอด ผมจึงอยากติดโซล่าเซลล์เพื่อลดค่าไฟกลางวัน
ที่ผมคิดไว้คร่าวๆคือจะติดแผง330w3แผง คำถามคือ
ผมต้องขออนุญาตแน่นอนใช่ไหมครับ อยากรู้ขั้นตอนและค่าใช้จ่ายครับ 
คือระบบนี้ยังไงมิเตอร์ก้ก้ไม่ย้อนแน่ๆอ่ะผมว่า แต่ว่าไม่มีที่จะแอบ เพราะจุดที่น่าจะวางแผงได้ดีสุดมันอยู่ในจุดที่ยังไงช่างเขาก็เห็น ผมก้ก้ไม่อยากมีปัญหากับการไฟฟ้า
แต่เท่าที่ผมไปหาอ่านมาขั้นตอนมันดูจะยุ่งยากมาก อยากทราบจากผู้มีประสบการณ์ตรงน่ะครับ
ปล.ไม่ต้องตั้งประเด็นว่าคุ้มไม่คุ้มนะครับ ไม่ต้องตอบก็ได้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่