ใครพอจะทราบบ้างคะว่านักวิทยาศาสตร์จะต้องใช้เวลากี่ปีในการศึกษา

คือตอนนี้เราสนใจเรื่องวิทยาศาสตร์มากเลยค่ะ เราอยากเป็นนักวิทยาศาสตร์ทางทะเลเพราะประเทศไทยเราก็มีนักวิทยาศาสตร์ที่เด่นหน่อยนะคะ ถ้าเทียบกับประเทศอื่นไทยเรายังด้อยเรื่องเทศโนโลยีและความรู้เกี่ยวกับ วิทยาศาตร์ต่างๆ 
เราเลยคิดว่าอยากเป็นนักวิทยาศาสตร์คะ
แสดงความคิดเห็น
Preview