ไอเจ็บคออ่ะค่ะใช้เวลากี่วันจะหายหรอคะ

คือหนูแบบไอเจ็บคอมากแบบวันแรกที่เป็นคือกลืนน้ำลายแล้วเจ็บคอวันต่อมาดีขึ้นแล้วพอวันที่3ก็เป็นอีกคราวนี้เป็นหนักกว่าเดิมแบบมีเสมหะแบบสีเขียวแปปนึงแล้วก็เป็นสีขาวแทนพอมาวันนี้หนูตื่นมาตอนเช้าก็แบบไอแล้วก็เจ็บคอมากๆแบบคอแห้งมีเสมหะด้วยค่ะไม่แน่ใจว่าเพราะเมื่อวานกินช็อคโกแลตกันข้าวเหนียวไก่แล้วก็หมูกะทะ มันเกี่ยวใชามั้ยคะ5555555
แล้วมีน้ำอะไรหรือกินอะไรช่วยให้ดีขึ้นบ้างมั้ยที่แบบหาง่ายอะค่ะเพราะตอนนี้หนูอยู่หอทำไรได้ไม่ค่อยมากค่ะ ขอบคุณค้าบบบบ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่