ยกเลิกการจองรถ ในเคสแบบนี้ได้ไหม

ดิฉันได้จองรถ Honda City 2020 รุ่น V ดาวน์ 20% ราคา 609,000 บาท แต่ราคาเคมเปญรถ 659,000 บาท (เนื่องจากมีการช่วยซับดาวน์) วันรับรถ จ่ายจริง 61,800 บาท ผ่อน 7 ปี ตกเดือนละ 8,248 ซึ่งเซลล์ก็มีของแถมให้เยอะพอสมควร และน่าพอใจ จากนั้นทางไฟแนนซ์ได้ติดต่อเข้ามา(สีม่วง) สอบถามข้อมูลต่างๆ ซึ่งไฟแนนซ์แจ้งว่าเราเงินเดือนน้อยแค่หมื่นกว่าบาท (ปกติเงินเดือนสองหมื่นกว่า แต่ติดช่วงโควิดเลยรับแค่เงินเดือนหมื่นนิดๆ) ตอนนี้กลับมาปกติแล้ว  จึงต้องให้หาคนค้ำ และดิฉันอยากให้น้องสามีค้ำเนื่องจากเค้าเงินเดือนเยอะ และน้องก็ยินดีค้ำให้ ทันที แต่ทางไฟแนนซ์แจ้งว่าควรให้สามีค้ำจะดีกว่า แต่สามีดิฉัน ไม่ได้ทำงานประจำ แค่ทำงานรับจ้างทั่วไป ไม่ได้มีการเอาเงินเข้าบัญชี แต่ไฟแนนซ์บอกว่าก็ไม่รับปากว่าจะผ่านมั้ย แต่ถ้าหากจะให้สามีมาเซ็นเอกสารเพิ่มเติม จะต้องมาเซ็นต์เองที่โชว์รูมนะคะ จะไม่ไปเซ็นให้ถึงที่ และพูดจาไม่ค่อยดีนัก และนอกจากนี้บอกว่าต้องบังคับทำประกันด้วย อีกเดือนละ500ต่องวด ตลอดสัญญา 84 งวด รวมแล้วก็ 42,000 บาท ดิฉันจึงบอกว่าไม่ทำคะ เพราะมันเยอะไป รวมแล้วตกค่าผ่อนเป็นงวดละ 8,748 เลยบอกไฟแนนซ์ว่าไม่ทำคะ  ไฟแนนซ์บอกว่างั้นก็น่าจะไม่ผ่านคะ เลยคุยกับเซลล์ว่าเปลี่ยนไฟแนนซ์ เซลล์ก็จะหาไฟแนนซ์ใหม่ให้ แต่ตอนนี้ไม่อยากได้รถแล้วคะ จึงอยากยกเลิกการจอง เคสนี้เพื่อนๆคิดว่าเราสามารถขอเงินจองคืนได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่