ขับรถไปหาขนมกินเล่นที่เกาะเกร็ดงบ300 บาท

วันหยุดนี้ เลือกออกมาเที่ยวใกล้ๆบ้านเลยออกมาหาข้าวกินกันละเลยออกมาเที่ยวเกาะเกร็ดค่ะ

เพราะว่าเรา 2 คนกินข้าวกันมาแล้วเลยตกลงกันว่าไปหาขนมไทยกินกันดีกว่า ไม่ได้ไปเกาะเกร็ดนานแล้วด้วย
ตอนแรกขับหาที่จอดรถกันค่ะ ด้วยความที่เป็นวันเสาร์ช่วงบ่าย 3 ที่จอดเต็มแทบทุกที่ เลยขับลึกเข้าไป เจอวัดกลางเกร็ดที่สามารถเข้าไปจอดได้ตั้งแต่ 05.45-19.45 ค่ะ

จอดฟรีด้วยนะ น้ำตาจะไหล ตรงอื่นค่าจอดรถยนต์ 40 มอไซด์ 20
แต่ไม่ได้ถ่ายรูปวัดมานะฮะ 555555 จิ้มโลเคชั่นในแมพเอาละกันเด้อ

เดินทะลุหลังวัดไปนิดนึงจะเจอท่าน้ำ
ค่าข้ามฟากคนละ 2 บาทค่ะ
อยากมีบ้านริมน้ำเลย ชิวว

ทางเดินชิวๆ ริมน้ำ

ข้ามมาแล้วจะเจอพี่ๆวินมอไซด์ กะห้องน้ำของทางเกาะเกร็ด เราก็เข้าห้องน้ำอะไรกันเรียบร้อยละก็เดินไปได้สัก 100 เมตร ก็ท้อ

เช่าจักรยานดีกว่า 
ปั่นจักรยานไปเรื่อยๆ ชิวๆ วันนี้ไม่ร้อนมาก
บางจุดแฟนเราพาซ้อนไม่ไหว เนินสูงเกิน 555555

แวะจุดชมวิวจุดแรก คุณแม่บ้านข้างๆบอกเดียวตรงนี้จะมีร้านอาหารนะลูก ลงไปนั่งในแพได้เลย ไว้คราวหน้ามาใหม่ค้าบคุณแม่ ..

ผ่านร้าน chitbeer คนเยอะมากกกกกกก อยากจิบ จะถ่ายรูปมาแต่เป็นจุดที่จักรยานผ่านยากเลย อดแชะ TT
แสดงความคิดเห็น
Preview