ทำไมเดี๋ยวนี้นักบอลญี่ปุ่นถึงไม่ค่อยไปเล่นที่เยอรมันเลยครับ

คือผมรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้พวกดาวรุ่งญี่ปุ่นที่ฟอร์มดีในเจลีกย้ายไปเล่นในเบลเยี่ยมกันซะส่วนใหญ่ หรือไม่ก็ลีกฮอลแลนด์ เดี๋ยวนี้ลีกสเปนก็ไปกันหลายคน ที่อิตาลีก็มีโทมิยาสุ ผมเลยรู้สึกไม่ค่อยชินเท่าไหร่เพราะเมื่อก่อนในบุนเดสลีกามีนักเตะญี่ปุ่นเยอะมากเดี๋ยวนี้ไม่ไปบุนเดสลีกากันแล้วหรอครับหรือว่าฝีเท้าเด็กเดี๋ยวนี้ไม่มีแบบพวก คากาวะ โอซาโกะ คิโยตาเกะ อินุอิ ฮารากุจิ หรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview