ที่ดินในบริเวณบ้านมีรั่วเดียวกัน3หลัง

เรื่องมีอยู่ว่า3พี่น้องของแฟนป้ามีที่ดินอยู่1แปลงในบริเวณบ้านที่รอบรั้วเดียวกันซึ้งเป็นที่ดินของยาย แต่ตอนนี้แฟนของป้าเสียชีวิตไปแล้ว พี่ชายของแฟนป้าอีกคนก็เสียชีวิตไปหมดแล้ว เหลือแต่น้องสาวของแฟนป้า1หลังกับบ้านป้า1หลังแต่ก่อนยายชีวิตวิตรน้องสาวแฟนป้าไปเซ็นชื่อเป็นเจ้าของที่ดินแปลงนี้ไว้เป็นของตัวเองตอนนี้เขาบอกถ้าป้าเสียชีวิตจะไม่ยอมให้ลูกหลานมาอยู่ในที่ดินแปลงนี้ ซึ้งป้ากับแฟนป้าอยู่มาเกือบ50ปีแล้วครับ อยากถามว่าเรามีโอกาสต่อสู้ออกโฉนดเป็นบ้านเราได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่