แอบชอบทอม

เริ่มเรื่องคือตอนขึ้นปี 1 มหาลัย วันนั้นเป็นวันปฐมนิเทศ หลังจากได้พบอาจารย์ที่ปรึกษา และจองไซ้เสื้อช็อปเสร็จ ทางมหาลัยได้ให้นศ.ปี1 ไปทำเรื่องบัญชีเกี่ยวกับการฝากเงินธนาคาร ซึ่งการทำเรื่องฝากเงินก็จะเจอเด็กหลายๆคณะมาฝากเงินเช่นกัน ระหว่างต่อคิวคือตอนนั้นแถวยาวมากๆ ผมก็ยืนรอแถวซึ่งอยู่ๆก็มีผญ.คนนึงเดินทักมาถามผมว่าแถวนี้(แถวที่ผมเข้าแถวอยู่) "ใช่แถวยื่นบัตรหรือป่าวคะ" ผมก็ตอบว่า ใช่ (เสียดายตอนนั้นตอบโครตห้วน) ซึ่งเด็กทุกคณะหลังจากให้ทางเจ้าหน้าที่บัญชีปั้มสมุดบัญชี นศ.ปี1ทุกคนก็ต้องมาต่อแถวที่ผมต่ออยู่ เพื่อรอยื่นบัตรนำไปสแกนกับเจ้าหน้าที่ ครั้งแรกที่น้องเขาถามผมก็ไม่แน่ใจว่าน้องเขามีใจให้ผมจึงอยากลองทักผมหรือป่าว เพราะในสถานที่ที่รอฝากเงินนั้นมันมีแค่2 แถว 1.แถวปั๋มสมุดที่กอกข้อมูลเรียบร้อย 2.แถวที่เอาไว้ยื่นบัตรกับเจ้าหน้าที่ กับโต๊ะเรียงยาวหลายตัวเพื่อให้กอกเอกสาร แทบเป็นไปไม่ได้ที่น้องเขาจะไม่รู้ว่าแถวไหนต่อไปเพื่ออะไร และแถวที่ผมต่ออยู่นั้น ผมไม่ใช่คนที่อยู่แรกๆหรืออยู่คนสุดท้าย ผมอยู่ประมาณเกือบท้ายๆคนต่อหลังผมมีประมาณ10-15คน แต่น้องเขาเลือกที่จะถามผม พอเสร็จคำถามที่น้องเขาถามว่า"ใช่แถวยื่นบัตรหรือป่าวคะ" น้องเขาก็มาแซงหน้าผม5555+ คือน้องเขายืนอยู่ด้านหน้าผมเลย ผมก็ไม่ได้ว่าไรใจจริงคืออยากให้อยู่ใกล้ๆแบบนี้ดีแล้ว>< ตอนนั้นผมแอบคิดในใจแล้วว่าน้องเขาน่าจะมีใจให้ผมนิดๆ(หลงตัวเองแปป) เพราะผมก็หน้าตาค่อนข้างดี5555+ ต่อ จากนั้นผมเริ่มคิดมากสุดๆไม่รู้จะชวนน้องเขาคุยยังไง น้องเขาน่ารักมากใส่แว่น ตาใสๆ ตัวสูง ผมสั้นบ็อบ กระโปงยาวคุมเกือบถึงตาตุ่ม สเปคผมเลยสาวแว่น ระหว่างรอต่อแถวผมก็เหลือบไปเห็นใบอะไรซักอย่างที่น้องเขาถือผมก็ไม่แน่ใจว่าคือใบอะไร แต่สังเกตุเห็นคณะที่น้องเขาเรียน เขาเรียนการตลาด หลังจากนั้นผมก็กวาดลูกตารีบหาชื่อในกระดาษใบนั้นแต่ไม่พบ คือน้องเขายืนตัวบัง ซักพักประมาณกลางๆแถวก็มีเพื่อนน้องเขาเดินไปหาแล้วเรียกชื่อ ค่xx (ชื่อน้องเขา)(ไม่ขอพิมชื่อเล่นน้องเขาทั้งหมดนะครับ) ผมได้ยินชื่อแต่ไม่ค่อยถนัด น้องค่xxก็คุยกับเพื่อนแบบฮาๆๆ น้องเขาเป็นคนตลก แล้วน้องเขาก็ยิ้มให้เพื่อน ยิ้มหวานมากกกๆๆโครตน่ารักกกกเลยยย>< ผมยังจำลอยยิ้มนั้นได้(ถึงปัจจุบันนี้แม้ว่าผ่านไป 1 ปีเต็มแล้ว TT) จากนั้นพอถึงต้นๆแถว ตอนนั้นผมสั่นมากๆรู้สึกปวดท้อง แก้มผมรู้สึกร้อนๆ ตอนนั้นกลัวว่าถ้ายื่นบัตรเสร็จแล้วถ้าผมไม่ทำอะไรซักอย่างไม่ทักน้องเขาไปผมอาจไม่ได้เจอน้องเขาอีกหรือกว่าจะเจอกันและเจอแบบใกล้ๆกันขนาดนี้ ลืมบอกผมเรียนวิศวะน้องเขาเรียนการตลาดตึกผมกับน้องค่xx อยู่คนละที่เลยไกลกันมาก จนกระทั่งถึงคิวน้องเขายื่นบัตรพอน้องเขาให้เจ้าหน้าที่สแกนบัตรเสร็จ และน้องเขากำลังไป ตอนนั้นความคิดผมพุ่งพ่านมากๆคือคิดเยอะสุดๆไม่รู้จะทำยังไง ผมเลยควักปากกามาขีดช่องที่เป็นที่อยู่ผมทิ้งและเขียนชือผู้ปกครองลงไป แล้วรีบยื่นให้จนท.จากนั้นจนท.ก็เริ่มตรวจเชคข้อมูลประกฏว่าผมกอกผิดตรงช่องทีอยู่ จนท.ให้ผมแก้ไขใหม่ ผมจึงวิ่งไปหาน้องค่xx บอกขอยืมลิกควิกทีครับ5555+ น้องเขาคงงงแหละ และผมก็ได้เห็นใบหน้าของน้องค่xxแบบเต็มๆแบบตอนนั้นหน้าน้องเขานิ่งมากๆ ผมเห็นแววตาน้องเขาชัดมากตาใสสุดๆโครตน่ารักกกกกก ผมบ็อบ เฟอเฟคค ตอนนั้นผมยิ้มค้างเลย พอผมแก้ข้อมูลเรียบร้อยค่อยเอาลิกควิกไปคืน ผมบอกขอบคุณครับ น้องเขายิ้มแล้วพูดว่า "ค่ะ" >< ตอนนั้นผมและน้องเขายืนค้างอยู่ตรงนั้นประมาณ 4-5วิได้ แล้วน้องเขาก็เดินไปหาเพื่อนที่รออยู่ด้านนอก หลังจากนั้นประมาณอีกเกือบๆ 3 เดือนกว่าจะได้เจอน้องค่xx ที่โรงอาหารมหาลัย น้องเขาใส่ป้ายชือรับน้อง ผมจึงเห็นชื่อน้องค่xx ที่แขวนไว้ที่คอเสื้อแบบเต็มๆ น้องเขานั่งกินข้าวกับเพื่อนหลายคนผมเลยไม่กล้าทัก ผมนั่งมองน้องค่xxค้างเลยถึงจะมองจากด้านหลังก็นะ หลังจากนั้นผมลุกไปเก็บจาน ผมรวบรวมความกล้าจะไปทักน้องค่xxแต่ขาสั่นมากๆรู้สึกเริ่มปวดท้องทั้งที่พึ่งกินข้าวมา คือรนจัด สุดท้ายป๊อดเลยเฟล พอกับมาบ้านผมรีบหาเฟสน้องค่xxทันทีผมหาทั้งวันหาได้ 3 วันจนเจอและแอดไป พอน้องค่xx รับแอดผมก็ทัก ก็คุยๆกันจนรู้ว่าน้องเขาเป็นทอม ตอนนั้นก็เฟลนิดๆแต่ก็ยังชวนน้องค่xxคุยเลื่อยๆ น้องค่xxก็คุยกับผมดีนะ น้องเขาดูเป็นคนโลกส่วนตัวสูงจากที่คุย และดูผ่านแววตา น้องเขาตอนเรียนม.ปลายเรียนรร.หญิงล้วน เคยมีแฟนมา ... คน ทุกคนเป็นผญ.หมด ผมก็ดีใจนิดๆ แสดงว่ายังซิง55555+ (ไม่ได้คิดเรื่องแบบนั้นนะครับ) พอเจอกันที่ม.กับกายว่าผมไม่กล้ามองหน้าเขา คือผมแปลกเวลารักใครจริงๆจะกลายเป็นไอปอดแหกไปเลย ทั้งๆที่ในใจโครตอยาก หยุดเวลาแล้วมองน้องค่xxไปนานๆ ตอนคุยแชทหลังๆผมน่าจะไปทำอะไรให้น้องเขาไม่ชอบ(ไม่รู้สาเหตุจริงๆ ) พักหลังๆคือตอนเจอกันน้องค่xx เหมือนแบบไม่มองหน้าผมเลย แชทก็ตอบช้า สุดท้ายไม่ตอบเลย อาจเป็นเพราะเขาคงคิดว่าผมมาแบบเล่นๆหรือป่าว ตอนคุยแชทผมติดเล่นเกิน สุดท้ายเขาบล็อคผม ตอนนั้นคือเหวอเลยไม่รู้ผิดอะไร ผมหวังไว้คือแฟนคนแรกของผม เวลาผ่านไปผมเอาอีกเฟสส่องเฟสน้องค่xx ผมเห็นเขาถ่ายรูปกับผช.อะ แล้วก็พิมข้อความเหมือนแอบหวานๆกันอะ ไม่รู้เพือนหรือแฟนตอนนั้นคือช็อกเลยโครตเสียใจTT จากวันนั้นถึงตอนนี้ปี2 ผมไม่ได้เจอหน้าค่xx อีกเลย TT #เลิกบล็อคพลีสสส
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่