คนกำลังเริ่มวางแผนทำบ้าน หรือระหว่างทำบ้านอยู่ เจอปัญหาอะไรกันบ้างครับ ?

คือผมเป็นคนนึงที่กำลังทำงานหาเงิน เตรียมวางแผนอยากมีบ้านให้ตัวเองหรือพ่อแม่อยู่

จริงๆอยากได้บ้านที่มีพื้นที่สักหน่อย อยากเลี้ยงน้องหมาด้วยหนะครับ

แต่เห็นพี่ๆ ที่ซื้อบ้านประเภทนี้บอกว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นเยอะเลย ผมเลยอาจจะต้องเปลี่ยนใจไปซื้อแบบทาวน์โฮมดู

แต่ถึงกระนั้น ผมยังถือว่าใหม่มากๆในวงการนี้
รบกวนแชร์ปัญหาที่ประสบกันหน่อยครับ มีอะไรกันบ้าง ได้ทุกเรื่องเลยนะครับ ผมยินดีรับฟังเลยครับ
ผมอยากใช้ข้อมูลเอาไว้วางแผนและป้องกันการพบเจอกับตัวเองในอนาคต ขอบคุณมากๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview