1เพจ=1หมวดสินค้า หรือ 1เพจ ปนๆกันดี

สวัสดีครับ
อยากสอบถาม 1เพจ=1หมวดสินค้า หรือ 1เพจ ปนๆกันดี

ผมขายสินค้าในebayและทำเว็ปขายส่วนตัวครับ ขายมา4ปีแล้ว ผมขายสินค้าอยู่หมวดเดียวครับ คืออาหารสัตว์(ทำแบรนด์ของตัวเอง ขายของยี่ห้อตัวเอง) ของในร้านมีแค่17อย่าง

ตอนนี้มีแผนจะทำเพจ facebook และขายใน Amazon

แล้วผมมีแผนจะขายสินค้าในหมวดอื่นๆด้วย
เช่น อะไหล่รถยนต์ พลอย ครีม

แต่แฟนบอกว่าให้ขายรวมกันไปเลย ปนๆ
ส่วนตัวผมอยากแยกบัญชีเพราะว่า ผมอยากให้ลูกค้ารู้สึกว่าเราเชี่ยวชาญด้านนั้นจริงๆ มืออาชีพ น่าเชื่อถือ เป็นโรงงานขายเอง (ที่ผ่านมา มีคนรับไปขายด้วยนะครับ แต่ไม่ได้ใส่ซองแบรนด์)

ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ผมอยากได้มุมที่แตกต่าง

แต่ถ้าแยกบช ก็มีข้อเสียว่า ต้องจ่ายรายเดือนค่าstore ทั้งamazonและebay account ละประมาณ3000บ. 
เปิดaccountใหม่ ไม่มีไรวิว ไม่มีดาว

แสดงความคิดเห็น
Preview