โดนน้องๆ iz*one ตกกันตอนไหนครับ

ช่วงนี้น้องๆ ก็เงียบกันไปสงสัยไปซ้อมคอนกัน
เลยอยากถามทุกคนครับว่า โดนน้องๆวงนี้ ตกกันตอนไหน

ผมรู้จักกับน้องๆ เขาครั้งแรกตอนที่วอนยองได้ที่หนึ่งของpd 48ครับ
แต่ตอนนั้นไม่รู้จักว่ามันคืออะไรและไม่ได้สนใจ รู้แค่ว่าซากุระลงแข่งรายการนี้ และคิดว่าเป็นรายการญี่ปุ่นด้วยซ้ำไป

แต่ตอนที่โดนตกจริงๆคือตอนนั้นไปทองหล่อที่ผับแห่งหนึ่ง เผอิญเป็น kpop night พอดีแล้วแฟนลากไป
พอดีเจเปิดมาเพลงนึง กลายเป็นติดหูผมไปทั้งคืนเลย

เพลงนั้นคือ la vie en rose ครับ แต่ผมไม่ทราบว่าใครร้อง จนกระทั่งมาเปิดในยูทูป
ก็เป็นน้องๆ นี่เองครับ เท่านั้นแหละผมก็ไปดูเลยว่าน้องๆมีที่มายังไง จนพอได้ไปเปิด pd48ดูแล้ว
ผมก็โดนตกจนได้ครับ

ผมไม่ได้มีเมนเป็นพิเศษครับ ยอมรับว่าชอบที่ตัววงมากกว่าindividual ครับ
อยากรู้ว่าทุกคนตอนโดนตกรู้สึกยังไงบ้างด้วยครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่