เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนหล่อมากค่ะทำไงดีคะ

ไม่ได้อวยเเฟนนะคะ แต่เเฟนคือหล่อ ไปไหนมีเเต่คนมอง เราหน้าตาธรรมดามีเเค่หุ่นที่เราพอมั่นใจเพราะมีคนทักเรื่องหุ่นตลอด เรามีเพื่อนที่สนิททำงานที่เซเว่น เเล้วเเฟนเราไปซื้อขนมค่ะ เราไม่ได้ไปด้วย เเล้วเรามารู้ว่าคนที่ทำงานของเพื่อนเราพูดว่า"คนนี้ของกู"แบบเเย่งกันอ่ะค่ะ เเล้วเซเว่นเเถวบ้านแฟนเราด้วย เเต่ครั้งนี้เราไปด้วย พนักงานที่นั่นก็พูดเลยค่ะ ว่า"คนที่ชอบมาละ"พูดดังจนเรากับเเฟนได้ยินค่ะ เเล้วทุกครั้งจะมีคนมองเเฟนเราตลอดเลยค่ะเวลาไปไหน เราเคยไปนั่งรอเเฟนที่หน้ารร. เราก็ไม่ได้ไปเสนอตัวนะคะว่านี่เเฟนเรา เเต่คนอื่นๆออกหน้ามากค่ะ ยิ้มให้ตลอดเวลา มองค้าง สายตาผญ.ด้วยกันมันรู้ค่ะ เเต่เราไม่ได้คบเพราะหล่อนะคะ ตอนเเรกไม่ได้รักเเฟนคนนี้เลย เเต่เเฟนคนนี้มารักเราเเล้วทำดีมาก ถ้าเป็นตอนนั้นเราจะไม่หึงหวงเลยค่ะเพราะเค้าติดเราเหมือนเเม่ติดลูกจริงๆคนอื่นยังทัก เเต่เราเคยบอกเลิกเค้าครั้งนึง เค้าเลยค่อนข้างเปลี่ยนไปค่ะ เเต่ก็ไม่เคยนอกใจ เรากังวลทุกวันว่าจะทำไงดี เเฟนอยู่ม.6แต่เราอยู่มหาลัยค่ะ เรียนคนละจังหวัดเเต่ตอนนี้ก็เจอกันทุกวันเพราะเราเรียนออนไลน์ แต่เทอม2ก็ต้องเเยกกันเเล้ว เรากลัวมากๆค่ะทำไงดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่