หลังปลากัดเป็นแผลต้องทำยังไงคะ

ทุกคน เรามีเรื่องให้ช่วยมากๆ คือตอนที่เรากลับบ้านมา แล้วเราเปิดประตูห้องนอนเลา ทุกครั้งปลาจะว่ายมาหา แต่วันนี้เรารู้สึก แปลกๆ ว่าปลาหายไปไหน เราเลยลองหาดู ที่ตรงกระถางต้นไม้น้ำ แล้วเราก็เจอมันอยู่ตรงนั้น ดราเลยเรียกออกมา แต่ก็ไม่อแกมาเราเลยมาดูดีๆ คือตัวมันติดอยู่ตรงรู แล้วดราก็พยายามเอาออก แต่ใช้เวลาเหมือนกันจนตอนนี้ครีบมันขาด แล้วก็หลังเป็นแผลใหญ่มาก เราควรใส่สมุนไพรอะไรดีอ่าทุกคนนนน 

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ ขอบคุณจองๆ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่