รถมอเตอร์ไซค์ c70 ทะเบียนแบบเก่า ตรวจสภาพต่อภาษีไม่ได้แล้วหรอ?

พอดีที่บ้านมีรถเก่าอยู่2คัน คันแรกเป็นc900 อีกคันเป็นc70 ผมได้เอาc900 ไปตรวจสภาพครับ แต่ที่ตรอ.บอกว่ารถเป็นทะเบียนแบบเก่า ตรวจสภาพต่อภาษีไม่ได้ ต้องเปลี่ยนป้ายก่อน แต่ผมไม่ติดอะไรเพราะคันนี้เป็นชื่อผมเอง 
แต่c70อีกคันที่มีนั้น เป็นชื่อคนอื่น เพราะผมซื้อต่อมาจากคนรู้จักซึ้งเขาก็ซื้อต่อมาเหมือนกัน แบบไม่มีโอนลอย 
แบบนี้ผมสามารถทำยังไงได้บ้างครับกับc70 พอจะมีทางออก เช่นเสียเงิน หรืออื่นๆที่ทำให้รถสามารถตรวจสภาพต่อทะเบียนได้บ้างครับ
ขอสอบถามผู้หน่อยครับ ได้เป็นความรู้ต่อคนอื่นๆอีก ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1

ตัวอย่างนะครับ ป้ายจะเป็นแบบนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่