ปลดล็อค Wechat ทำยังไง?? มาหาคำตอบกัน

กระทู้สนทนา
ปัญหาที่หลายคนเจอ สำหรับคนที่ต้องการเปิดแอคเค้าท์ Wechat เพื่อคุยกับคนจีน คือ wechat account ถูก ล็อค หรือ โดน บล็อค เพิ่งเริ่มสมัครแต่ต้อง verify ก่อน 

ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า จีนแบนแอพทุกอย่างที่เป็นของต่างประเทศหมดด เค้าสร้างแอพเป็นของตัวเองเพื่อให้คนในประเทศใช้ ขั้นตอนการสมัครต่างๆจะใช้แต่เบอร์โทรศัพท์ หรือไม่ก็ถ้ามีวีแชทก็สามารถใช้วีแชทได้เช่นกัน ซึ่งสำหรับแอพ Wechat ถ้าเราใช้เบอร์ที่ไม่ใช่ของจีนสมัคร ต้องยุ่งยากหน่อยล่ะ เพราะมีขั้นตอน verify เยอะแยะไปหมด แล้วจะทำยังไง ลองศึกษาจากคลิปนี้ดูค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ แต่ถ้าดูคลิปนี้แล้วยังแก้ไม่ได้อีกกกก ต้องสมัครใหม่เลยค่ะโดยใช้เบอร์ใหม่เท่านั้นนน

**จุดประสงค์ในการตั้งกระทู้เพื่ออยากให้เพื่อนๆที่ยัง verify Wechat ไม่ได้สักที สามารถเล่น Wechat ได้ตามปกติค่ะ เพราะเห็นมีเพื่อนๆตั้งกระทู้ถามกันเยอะมากกกก เลยนำมาแบ่งปันกันค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่