ออกเรียน

ตอนนี้แยากออกเรียนมากค่ะ เพราะเราอยากทำงาน!!!!
สวัสดีค่ะ เราอายุ18ปี อยู่ม.6แล้วนะคะ ตอนนี้เรากำลังทำอาชีพเปิดร้านอาหารเป็นของตัวเองแล้วก็ขายของออนไลน์เเล้วก็เรียนไปด้วย คือเราคิดอยากออกเรียนคิดแบบนี้มาตั้งเเต่อยู่ ม.5 สาเหตุคือเราไม่อยากเรียนไม่ใช่ว่าขี้เกียจเเต่เราอยากทำงานหาเงินให้เต็มที่เราคิดว่าการเรียนคือเป็นอะไรที่เสียเวลาเรามากค่ะ เราอยากออกมาหาเงินเลี้ยงตัวเองเลี้ยงคนที่บ้าน เราเหนื่อยที่จะต้องมาหาเงินเเล้วก็เปิดร้านขายของ ควบคู่กันทั้ง2อย่าง บางครั้งโดดเรียนมาขายของก็มีค่ะ ไม่ใช่บางครั้งสิบ่อยมากบ่อยจนติด 0,ร,มส เยอะ ในความคิดเราคืออยากออกเรียนมาทำงานหาเงิน เราไม่อยากเเบมือขอเงินพ่อเเม่ใช้ในระหว่างเรียน เราเคยขอพ่อกับเเม่เเล้วว่าอยากออกเเต่เขาก็ไม่ให้ออกเราเข้าใจอยากให้เราจบ จบเเล้วค่อยหางานทำ เเต่เราคิดว่าหางานทำตอนนี้เลยจะไม่ดีกว่าหรอ ยิ่งเศรษฐกิจตอนนี้ไม่ดี เราอยากหาเงินตั้งเเต่ตอนนี้ไปเลย ไม่อยากรอจนจบ ม.6 กว่าจะจบ ม.6 หาเงินไม่ทันพอดี กว่าจะหาได้คงอายุ24-25 มั้ง เราอยากทำตามใจเรา อยากทำตามความฝันของเรา แต่พ่อกับเเม่บังคับไม่ให้เราออกเเละให้เรียน เเล้วก็ค่อยหาเงิน หลังจบ ม.6 คือเราไม่ไหวค่ะเราอยากทำตามใจตัวเอง เราไม่อยากทนเเละก็ฝืนเรียนเราไม่มีความสุขมาก บางวันร้องไห้คนเดียวหนักมาก เรียนกับทำงานควบกันมันไม่ไหว ติด 0 ร มส แก้ยากเพราะครูชอบเมินเวลาไปของานค่ะ แล้วก็บางครั้งด่าเราไล่เราบอกว่าไม่มีเวลามานั่งแก้ให้เรา(พูดจบก็เดินหนีไปเม้าส์กับครูคนอื่น) บางครูก็แกล้งเราให้เราแก้ ร ยากกว่าคนอื่นหลายเท่า ลืมให้ผ่าน เรื่องแบบนี้มันเกี่ยวการที่เราอยากออกด้วย เพราะครูบางคนเมินใส่เราเวลาไปขอเเก้ เดินไปหาถามเรื่องงาน เดินหนีเรา ขับรถหนีเราก็มี (ข้อความยาวไปหน่อยนะคะ เราทั้งอยากระบายอารมณ์และอยากเล่า/อยากให้ทุกคนออกความคิดเห็น)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่