ตามหาการ์ตูน อนิเมชั่นหน่อยค่ะ ที่เรือแตกกลายเป็นมงกุฎ

คือเราเคยดูการ์ตูนตอนเด็กๆแต่จำไม่ได้เลยว่าชื่อเรื่องว่าอะไรแล้วตอนนี้อยากรู้มากค่ะ

เนื้อเรื่องจะเป็นเหมือนพระเอกเป็นเหมือนนักสืบสวนหรืออะไรบางอย่างโดนเชิญให้ไปขึ้นเรือ บนเรือก็มีคนจัดให้เล่นเกม(มั้งนะคะเลือนลางมาก) หามงกุฎให้เจอแล้วจะรอด พระเอกนางก็ฉลาดค่ะ ประมานว่ารู้ว่าเรือจะแตกมงกุฎไม่ได้อยู่บนเรือ เลยเอาเรือฉุกเฉินลงน้ำละลงไปพร้อมคนจำนวนนึง แล้วพายออกมาไกลๆ จนพบว่าตัวเรือที่กำลังแตกมองมาไกลๆมุมที่ถูกต้อง มันจะเป็นรูปของมงกุฎค่ะ 
เนี่ยค่ะ จำได้เท่านี้เลย ಥ_ಥ มีใครพอจะเคยดูบ้างมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่