จะไปเที่ยวกระบี่ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ไปแค่ 3 วัน 2 คืนครับ บินถึงตอนบ่าย

พอดีลังเลอยู่ว่าจะพักในไร่เลย์ หรือว่า อ่าวนางดี
ทริปผู้หญิงล้วนครับ ไม่ได้เน้นกิจกรรมมาก เน้นกิน + ถ่ายรูป + เที่ยวกลางคืน *เน้นเที่ยวกลางคืน

พอดีตอนแรกจะพักในไร่เลย์เลย(เพราะถูกใจอยู่โรงแรมนึง) แต่บางคนบอกว่า ถ้าร้านอาหาร+ผับบาร์ ฝั่งอ่าวนางครึกครื้นกว่า สะดวกกว่าถ้าพักตรงนั้นเลย แล้วถ้าจะมาเดินเล่น เก็บบรรยากาศ ถ่ายรูป ค่อยข้ามเรือมาไร่เลย์
แสดงความคิดเห็น
Preview