ภาษาฝรั่งเศส, ภาษาอังกฤษ, ภาษาอิตาลี, ภาษาญี่ปุ่น, ภาษาสวีเดน, และภาษาฮอลันดา อยู่ที่ระดับสูงกันหรือยังครับ

ภาษาฝรั่งเศส, ภาษาอังกฤษ, ภาษาอิตาลี, ภาษาสวีเดน, และภาษาฮอลันดา อยู่ที่ระดับ C1 หรือ C2

ภาษาญี่ปุ่น อยู่ที่ระดับ N1

ใครที่เคยสอบ แล้วได้ระดับเหล่านี้มาแล้ว บอกทีครับ

หรือถ้าหากว่าไม่เคยสอบ แต่คิดว่าภาษาของตัวเอง น่าจะถึงที่ระดับเหล่านี้ ก็ตอบได้นะครับ

ระดับที่สูง เหล่านี้นั้น อันที่จริงก็ยังห่างไกล จากการเป็นเจ้าของภาษา แต่ก็จัดว่าเป็นระดับที่พูดได้และเขียนได้ล่ะนะครับ

อยากรู้ว่ามีท่านที่ได้ ภาษาต่างประเทศ ในระดับนี้ เยอะไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่