Brother DCP-T310 สั่งปริ้นได้ / copyได้ / แต่ Scan ไม่ได้

ขึ้น Connecting to PC ค้างอยู่แค่นั้น
ไม่ยอม scan ให้ครับ

แก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ ลงไดร์เวอร์ (ทับ) 2 รอบแล้วก็ไม่ได้
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
>>> ขึ้น Connecting to PC ค้างอยู่แค่นั้น
>>>ไม่ยอม scan ให้ครับ

เหมือนว่าคุณไปกดสั่งจากเครื่อง Printer
ลองทดสอบดูใหม่ โดยสั่งจากทางคอมพิวเตอร์ครับ

เข้าหน้าจอ Driver ของ Printer
แล้วคลิกขวา สั่ง Scan ดูครับ ว่าได้หรือไม่

แต่หากจะ ตั้งค่า ให้กดสั่ง จาก Printer T310 ได้โดยตรง
ให้ตั้งค่า ตรงนี้ให้เสร็จก่อนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่