ผมกำลังออกรถมอเตอร์ไซค์คันแรก Honda CRF250L ช่วยชี้แนะมือใหม่มากๆด้วยครับ

ผมกำลังออกรถมอเตอร์ไซค์คันแรก ชอบมานานแล้ว มีความชอบนี้ตั้งแต่เด็ก ผมอายุ 28 แล้วครับ ส่วนสูง 187 ซม. น้ำหนักประมาณ 90-93 กก.
รถมอเตอร์ไซค์ที่จะออกเป็น ตัว Honda CRF250L - 2019 ครับ ผมอาศัยอยู่ในกรุงเทพฯ ศึกษาเรื่อง CRF มาพอสมควรแต่ไม่ถึงขนาดรู้ลึกครับ 
อยากได้เพื่อนขี่ และฝึกทักษะครับ ในความคิดในหัว ผมอยากเปลี่ยนล้อเป็นโมตาดครับ เพราะ ใช้งานในกรุงเทพ ซะส่วนใหญ่ ใช้ขี่ไปทำงาน เน้นทางดำ
แต่ล้อโมตาดก็มีราคาสูงพอสมควร ควรจะซื้อไปเลยมั้ยครับ หรือต้องชินกับตัวรถก่อน ผมบอกก่อนครับว่า รถทรงนี้ไม่เคยขี่มาก่อน และ ไม่เคยขี่รถมีคลัชด้วยครับ การเข้าเกียร์ การกำคลัช การออกตัว ทักษะ ก็ยังไม่ทราบครับ กะว่าออกมาเนี่ยจะฝึกขี่ในซอยแถวบ้านก่อน แต่ถ้าได้เพื่อนขี่รถสไตล์นี้ด้วยจะดีมากเลยครับ อยากหาร้านที่รับ Service รถสไตล์นี้ในพื้นที่กรุงเทพฯด้วยครับ ฝากตัวด้วยนะครับเพื่อนสมาชิก หรือท่านใดมีอะไรแนะนำมือใหม่อย่างผมแนะนำมาได้เลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่