เอารถจักรยานยนต์ไปเช็คเครื่องที่ศูนย์ H แต่ช่างลืมเติมน้ำมันเครื่อง

เอารถจักรยานยนต์ไปเช็คเครื่องที่ศูนย์ H แต่ช่างลืมเติมน้ำมันเครื่อง ขับไปประมาณ10กว่าโลเครื่องมีเสียงดังขึ้นมาครับ ควรให้ทางศูนย์รับผิดชอบยังไงครับ รถวิ่งได้ 1000 โลเอง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
อืมถ้าไม่ขี่เร็ว ก็คงได้อยู่

เคยดูคลิปนานมากแล้ว C70 ถ่ายน้ำมันเครื่องออก วิ่งไปหลายสิบโล เครื่องไม่พัง

ถ้าจำไม่ผิด เขาอธิบายไว้ว่า นมค ยังเหลือเคลือบลูกสูบ ผนังสูบอยู่ ถ้าไม่ขี่เร็วมาก ความร้อนไม่สูงมาก มันเอาอยู่ครับ แต่ปล่อยไว้นานๆ นมค ที่เคลือบอยู่ย่อมหมดไป

แนะ เจรจา ขอขยายระยะประกันไปอีก 1 ปีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่