โดนโกงเงินค่ารถควรทำไงดีคะ?

คืออยากถามว่า จากหมอชิตมาเมืองทองเสียเงินค่าเเท็กซี่400 นี้ถืกว่าแพงไหม คือเรากละบจากต่างจังหวัดแล้วโดนลุงแท็กซี่คนหนึ่ง มาถามว่าไปแท็กซี่ไหม เราก็บอกไปค่ะ แล้วที่นี้ลุงบอกเราว่า ค่าทางด่วน50 ค่ารถ100นะ เราก็ตกลงเพราะตอนเรานั่งจากเมืองทองมาหมอชิตก็้หมด150กว่าบาท แล้วลงก็เอากระเป๋าเราไปถือแล้วให้เราเดินตามเราก็ว่างแปลกๆทำไไกลจังเดินไปประมาณ 100เมตร มีแท็กซี่จอดอยู่ใต้สะพานลอยมืดๆ แล้วข้างๆมีรถเก๋งเก่าๆจอดอยู่แล้วลุงก็พูดขึ้นมาว่า ค่ารถ400นะแล้วเราก็ตกใจมันไม่เหมือนที่ลุงพูด เราก้ถามลุงว่าทำไมแพงจังคะ ลุงแกตอบเราว่าปกติราคานี้แหละเรายืนเถียงกับลุงอยู่นานแล้วมันน่ากลัวมาก มีลุงอีกคนเข้ามาพูดว่าไปเลยหนูแถวนั้นรถติด เรากลัวมากก็เลยยอมจ่าย แต่รถที่ลุงให้เราขึ้นเป็นรถเก๋งๆเก่าๆที่ไม่มีมิตเตอร์ แล้วนั่งสั่นมาตลอดทาง ตลอดรถก็ไม่ติดเท่าไหร่แถมขึ้นทางด่วนมา จนถึงเมืองทอง ตอนนั่งรถลุงพูดว่าลุงต้องตีรถเปล่ากลับค่ายอดรถก็ต้องเสีย ถ้ารถมีมิดเตอร์เราคิดว่าค่ารถคงไม่เกิน200กว่าบทแน่ๆเราคิดว่าค่าจอดรถกับตีรถเปล่าเราจำเป็นต้องเสียให้ลุงใช่ไหม? เพื่ออะไรเรารู้สึกใจคอไม่ดี ควรทำยังไงดีคะ แจ้งที่ไหนได้บ้างคะเราจำป้ายทะเบียนได้อยู่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่