ขอสอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต up2me ที่พ่วงสินเชื่อ speedy cash หน่อยครับ (มือใหม่)

พอดีสมัครบัตรup2me ไปกับsaleท่านนึง ใจจริงอยากได้แค่บัตรเครดิต แต่เค้าแนะนำให้พ่วง speedy cash ไปด้วย ไม่กดเงินก็ไม่เสียตัง ซึ่งตอนนี้ผมได้รับบัตรและเปิดใช้เรียบร้อยแล้ว เลยมีคำถามดังนี้ครับ

1. ผมลองเปิดบัตรในscb easy มันขึ้นว่าเปิดใช้แล้วทั้ง up2me และ up2me speedy cash อันนี้แสดงว่าบัตรของผมนี้ถ้าเปิดใช้งาน มันต้องพ่วงตัว speedy cash ไปโดยอัตโนมัติใช่มั้ยครับ ?

2. ใน app scb easy ในหัวข้อ "บัตรและสินเชื่อของฉัน" พบเจอแต่ตัวup2me อย่างเดียว ทั้งๆที่ตอนเปิดมันขึ้นว่า speedy cash ก็เปิดใช้ด้วย อันนี้หมายความว่ายังไงครับ?

3. ถ้าบัตรนี้ผมใช้รูดผ่นสินค้าอย่างเดียว ไม่เคยใช้กดเงินสดอะไรเลย ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ยครับ (เคยอ่านเจอเคสที่มีเงินโอนเข้ามา แต่ผมไม่ได้เปิดบัญชีไปด้วยตอนสมัครยังไงก็ไม่ต้องเสียเงินใช่มั้ยครับ) รวมถึงค่าธรรมเนียมต่างๆที่มากกว่าบัตรเครดิตทั่วไปด้วย

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่