ไม่เก่งคณิตศาสตร์เรียนสถาปัตยกรรมได้มั้ยคะ?

คือเราไม่เก่งคำนวณอะค่ะ ไม่เก่งพวกคณิตศาสตร์เลยสามารถเรียนสถาปัตยกรรมได้มั้ยคะ เราจะเรียนสาขาการออกแบบภายในอะค่ะ ที่ลาดกระบัง แต่เราพอวาดรูปได้อยู่ หรือมีคณะไหนแนะนำบ้างคะที่ลาดกระบังไม่ก็บูรพาอะค่ะ 

คือเราไม่รู้ตัวเองว่าชอบอะไรหรืออยากเรียอนะไรอะค่ะเลยยากมากๆที่จะเลือกแต่แค่คิดไว้ว่าถ้าเรียนคณะนี้จะเป็นยังไง ช่วยตอบทีนะคะ🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่