ฝ่านรกซอมบี้คลั่ง มีจุดสงสัยนิดนึงค่ะ

"คิดว่าเด็กผู้หญิงทั้งสองคน มีคนใดคนหนึ่ง เป็นเด็กหญิงจากภาคที่แล้วไหมคะ"

ไม่น่าจะสปอยเนอะ เพราะว่าเห็นในหนังตัวอย่างอยู่แล้ว ออกตัวก่อนว่า เราดูภาคแรกมาก่อนค่ะ ก็มีความประทับใจในภาคแรกประมาณนึง แต่ก็ไม่ได้คาดหวังกับภาคสอง เพราะจากที่ดูหนังตัวอย่าง + รีวิว ตามเพจต่างๆ ก็คิดว่าไปดูเอาสนุก กับไม่ได้เข้าโรงหนังตั้งแต่ช่วงโควิดมาหลายเดือน เลยลองไปดูค่ะ

หลังจากดูจบแล้ว ก็สงสารซอมบี้ในเรื่องนะคะ 55555 รอบนี้เป็นตัวประกอบเสียมากกว่า หนังเล่นประเด็นมนุษย์น่ากลัวกว่าซอมบี้ เสียเยอะเลย ในจุดดราม่า ก็คิดอยู่ว่า ถ้าจะดราม่าในบทก่อนขึ้นเฮลิคอปเตอร์มันก็จะจำเจเกินไป แบบนี้ก็ดีเหมือนกันค่ะ ถึงจะมีจุดไม่เมคเซนส์ ในหลายๆ จุดไปบ้าง ก็ถือซะว่า ดูหนังบู้แอคชั่น โอเวอร์นิดๆ ก็แล้วกันค่ะ

จุดประทับใจของหนัง คงเป็นความเก่งแบบสุดๆ ของเหล่าตัวหลักนี่ละค่ะ

ใครที่พึ่งมาดูแบบเรา แวะมาคุย มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะคะ

miniheart

บันทึกไว้นิดนึง : ช่วงหลังจากโควิดมา เขาจัดที่นั่งให้นั่งเป็นคู่ เว้นคู่ แต่เราแอบชอบตรงที่ช่องว่างระหว่างกัน ทำให้เหมือนไม่แน่น ไม่อบอ้าว ไม่ร้อน ลดความเสี่ยงการเจอคนข้างเคียงรบกวนลงไปได้เยอะ ดูหนังสบายใจขึ้นค่ะ ราคาก็ดูเหมือนว่าจะขึ้นมาอีกระดับนึง

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นช่วงโควิดนี้ไปได้ด้วยดีนะคะ ไว้มีเรื่องไหนถูกใจ จะไปดูในโรงใหม่ค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่