กวักมรกต เหลืองเป็นหน่อๆ เกิดจากอะไรคะ

กระทู้คำถาม
เราปลูกต้นกวักมรกตในบ้านค่ะ รดน้ำ 3 วันครั้ง ปลูกแบบไม่โดนแดด แต่มีแสงผ่าน ปลูกมาหลายเดือนน้องก็ปกติใบเขียวสวยงาม แต่ ไม่กี่วันที่ผ่านมาน้องเริ่มเหลืองค่ะ เหลืองแค่ 2 หน่อ ตามรูป ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรคะ สงสัยว่าเป็นเชื้อราที่รากมั้ย แต่หาข้อมูลในอากู๋แล้วไม่เจออาการแบบที่น้องเป็นเลย ต้องแก้ไขยังไงคะ กลัวมันจะลามไปหน่ออื่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่