ตาแมวแดง บวม มีขี้ตา ทำไงดี

สวัสดีค่ะ เรื่องคือเรารับแมวจรมาเลี้ยงอายุประมาณเดือนกล่า คืนแรกเราเอานอนด้วย แต่คืนสองเราจะย้ายไปนอนในกรงคือเรากลัวแมวตัวเก่าที่บ้านจะกัดตัวใหม่ เราเลยเอาเค้าไวัในกรงก่อนแล้วคือ มันชอบเอาหัวเอาหน้าดันกรงเหมือนอยากจะออกมา แต่ตอนวันแรกๆที่เอามาคือสังเกตุเห็นว่ามีขี้ตานะ แต่าไม่เยอะเท่าไหร่ แล้วตอนนี้คือมาเหมือนจะบวมๆ แดง และมีขี้ตาอีก แถมแฉะอีกมั้ง แล้วเราอยากรู้ว่าอาการประมาณนี้จะเป็นไรมากไหม เพราะเราอยากเอาน้องไปรพ.มากกกแต่รพ.กับบ้านคือค่อนค่างใกลด้วย แล้วถ้าไปรักษามันจะแพงใหม แล้วต้องรักษาหรือตรวจอะไรบ้างอะ ค่าใช้จ่ายจะประมาณเท่าไหร่คะ ///ใครผ่านมาเห็นกระทู้นี้ช่วยตอบเราหน่อยนะ ตัวนี้เป็นตัวแรกที่เราจะเลี้ยงเอง แมวที่บ้านคือที่บ้านเลี้ยงอีกตัวแบบปล่อย หรือใครอยากแนะนำอะไรสำหรับการเลี้ยงลูกแมวก็บอกเราได้นะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่