เป็นกระดูกสันหลังคดจะมีโอกาสสูงไหมคะ??😭

มีคำถามมากมายเกี่ยวกับความสูงของคนเป็น
กระดูกสันหลังคดค่ะ จะผ่าตอนขึ้นม.5
ตอนนี้อายุ15 ม.4ค่ะ สูง153😭😭
วอนผู้รู้มาตอบทีค่ะ

1.ผ่าเสร็จสูงขี้นมั้ยคะ เเละสูงขึ้นเท่าไหร่ คือมันเเล้วเเต่ร่างกายอยู่เเล้วว่าสูงเท่าไหร่ เเต่อยากให้มาเเชร์ให้ฟังหน่อยว่าสูงขึ้นมั้ย เท่าไหร่กันบ้าง

2.หลังผ่าสามารถสูงขึ้นอีกได้มั้ยคะ กี่เซ็นคะ

3.คือตอนนี้คือเตี้ยมาก อยากถามว่า สามารถกินเเคลเซี่ยมเพิ่มสูงได้มั้ยคะ ไม่ใช่ยานะคะ เป็นเเคลเซียมค่ะ ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ จะสูงเหมือนคนปกติมั้ย5555
เเล้วถ้าทานจะมีผลข้างเคียงมั้ย

4.เหล็กที่ต่ออยู่กระดูกสันหลังจะมีผลต่อความสูงเรามั้ยคะ เเบบยึดไว้เเบบนั้นเลย...
แสดงความคิดเห็น
Preview