สอบถามเรื่องการ refund ใน ps4 ครับ (กรณีซื้อเกมผิด)

กระทู้คำถาม
ผมซื้อเกมไปผิดภาษาเลยได้ทำการติดต่อทาง sony และแจ้งรายละเอียดไปทั้งหมดเรียบร้อยแล้ว วันต่อมาพบว่ารายการเกมที่ซื้อผิดได้หายไปจากlibrary และไปขึ้นให้ซื้อได้ปกติ ผมจึงเข้าใจว่าเขา refund ให้แล้ว

เพื่อความชัวร์เลยไปเช็ค transaction history ครับเป็นไปตามนี้

มันคือแบบนี้ แสดงว่าrefundสำเร็จใช่มั้ยครับ
แต่ทำไมไม่มีเงินคืนมาในwalletเลย (เคยไปอ่านมาเขาจะคืนให้ในwallet) wallet ของผมยังเป็น 0 เหมือนเดิม

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆคนไหนเคยเจอเคสแบบนี้มั้ยครับ หรือว่าจริงๆแล้วต้องรออีกหลายวันเงินถึงจะเข้า (เคยเจอเคสที่ได้รับเงินคืนวันเดียวกันเลยก็มี)  ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่