แค่ไปร้านเกมในสุขุมวิท 77 ที่มีร้านคาราโอเกะ ผิดหรอครับ

คือเรื่องมีอยู่ว่า วันนั้นเป็นวันแรกของการทำงานของแฟน ผมเลยไปส่งเค้าทำงานตอน 11.00 น. ครับ (แต่เค้าบอกว่า ให้ร้านไปเกมช่วงเช้าๆบ่ายๆได้) แต่ผมกลับมาทำงานลูกค้าที่ห้องก่อนเพราะยังไม่ได้อยากไป (ทำไมถึงไปร้านเกมเพราะเน็ตหอช้ามากครับเลยอยากไปเล่นร้านเกม) ที่นี้ผมก็ทำงานลูกค้าบวกกับจัดห้องไปด้วย แล้วแฟนก็ส่งข้อความเป็นพักๆยามที่พักเหนื่อย (ทำงานร้านชาบูแห่งหนึ่ง) พอเวลานานไป ผมเคลียร์ห้องเสร็จ ทำงานลูกค้าได้ไปครึ่งละ ที่นี้ผมก็เผื่อเวลาไว้ตอนทุ่มนิดๆ เพราะต้องไปซื้อที่หนีบให้แฟนเพราะพลาดไปทำพังให้เลยไปซื้อ แล้วที่นี้ด้วยความผมไม่อยากกลับไปห้องเพราะระยะทางพอประมาณก็เผื่อไว้ เลยไปเดินซีคอนเล่น เพราะแฟนทำงานแถวๆนี้ แล้วผมก็ถามแฟนว่า "จะเลิกงานเป๊ะมั้ย (ก็คือร้านปิดสามทุ่มครับ) " แฟนบอกว่า "ไม่เป๊ะหรอกอีกนานเลย" (ที่แฟนบอกว่านานเพราะตอนนั้นมันเวลา สองทุ่มนิดๆแล้ว) ผมเลยกลัวว่าถ้าไปรอเซเว่นคงเบื่อตายผมเลยบิดไปร้านเกมในสุขุมวิท 77 แต่ทว่านั้น แถวนั้นจะมีร้านคาราโอเกะที่มีผู้หญิงนั่งอยู่ร้านเต็มไปหมด แต่ร้านเกมตรงนั้นมันไม่ได้อยู่ใกล้ขนาดนั้น พอผมไปถึง ผมก็รายงานแฟนด้วยการพิมและถ่ายรูปให้ว่าอยู่ร้านเกมนี้นะ สรุปที่ได้คือ แฟนงอลและโกรธหนักมาก เพราะไม่อยากให้ผมไปเห็นผู้หญิงพวกนั้นครับ...

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่