อยากรู้ว่า กลุ่มคนเล่นบอนไซ ในไทยมีเยอะมั้ยครับ

อยากจะทราบว่า กลุ่มคนนิยม ชอบบอนไซ
ในไทย มีเยอะมั้ย  มีกลุ่มแนะนำมั้ยครับ

ส่วนใหญ่แล้ว  คนเริ่มเล่นบอนไซ เมื่ออายุเท่าไหร่  

ผมสนใจ  เคยซื้อชาฮกเกี้ยน มาปั้น ตอนอายุ 20 กว่า นานแล้ว แต่ตายไปแล้ว   นิยมชมชอบมานาน

แต่ตอนนั้น คิดไปว่า มีแต่ผู้สูงอายุ คนรวย เขาเล่นกัน เลนไม่ได้สานต่อ  ไปเจอต้นหลักหลายพัน  หลักหมื่น ก็ต้องถอยเลยครับ งบไม่ถึง

ตอนนี้ อยากจะ ปั้นกล้าไม้สวนป่า ไม้นอกหายาก  มาทำบอนไซเองครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่