...กินใกล้บ้าน "ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา" หน้าตลาดแม่กลอง สมุทรสงคราม...

แม่กลองมีก๋วยเตี๋ยวข้างถนน รสชาติไม่ขี้เหร่
ที่ทำให้หนอนฯยอมมาแวะกินซ้ำ ทั้งๆที่โดยปกติ หนอนฯไม่ค่อยอุดหนุนร้านค้าที่ขายบนบาทวิถีเท่าไหร่

สำหรับท่านที่มาแม่กลอง หากเบื่อร้านดังๆ อยากได้street foodบ้านๆ อยากกินก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา ถ้าชอบต้มยำด้วยนะ  หนอนฯขอนำเสนอร้านนี้ค่ะ

ถ้ามารถตู้ รถจะจอดให้ลงหน้าตลาดแม่กลอง
มองทางขวา เห็นธ.ไทยพาณิชย์

มองข้างหน้าเห็น7-11 หน้าตลาดแม่กลอง

เดินไปหา7-11 แล้วจะเจอค่ะ

นั่งกินหน้า7-11

วันนี้หนอนฯสั่ง เส้นเล็กต้มยำ
เขาใส่หมูแดงมาด้วย 
40บาทค่ะ

น้ำต้มยำหอมมะนาว ถั่วคั่วบดใหม่ๆ
ไม่ได้ปรุงอะไรเพิ่ม ลูกชิ้นปลา หมูแดง รสดีใช้ได้

ปกติหนอนฯเป็นคนที่ สั่งก่วยเตี๋ยวน้ำ แต่ไม่ซดน้ำค่ะ
แต่ร้านนี้ หนอนฯว่าน้ำแกงอร่อยนะ 

รสเด็ด ใครไม่กินเผ็ด ก็บอกเขาก่อนนะคะ

สายstreet food อาจจะถูกใจ

..........
แสดงความคิดเห็น
Preview