อยากเป็นตำรวจหญิง3จังหวัดชายแดนใต้ต้องทำยังไงคะ?

สวัสดีค่ะ อยากถามพี่ๆตำรวจ3จังหวัดชายแดนใต้ค่ะ ว่าถ้าหนูอยากเป็นตำรวจหญิงลงไปทำงานที่นั่นที่ใส่ชุดเขียวเหมือนทหาร หนูต้องเริ่มจากตรงไหนคะ? ประกาศสอบก็มีแต่สายอำนวยการ หนูเคยไปฝึก อส.ทพ.ที่นราธิวาส เห็นแค่พี่ๆตำรวจผู้ชายที่ใส่ชุดเขียวเหมือนทหาร ไม่เห็นมีผู้หญิงเหมือน อส.เลย พี่ๆช่วยแนะนำแนวทางหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่