[CR] รีวิว ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม idolclinic

สวัสดีคะเพื่อน ๆ ทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวการผ่าตัดกระพุ้งแก้มค่ะ  เราดูรีวิว ก่อนตัดสินใจของคนอื่นมาเยอะมากๆ
เราก็เป็นหน้ากลมคนนึงเนอะ ที่อยากมีรูปหน้าเรียวสวยย เลยตัดสินใจผ่าตัดกระพุ้งแก้ม
หวังว่าจะเป็นข้อมูลที่จะเป็นความรู้และเป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจสำหรับเพื่อนๆ หลายๆ คนที่กำลังสนใจผ่าตัดกระพุ้งแก้ม
อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวของเราที่เราทำกับidolclinic  เรามาตั้งกระทู้ ตอนนี้หน้าเราทำมาครบ2เดือนแล้วนะคะ
เลยมาแชร์ประสบการณ์รีวิว ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม  ให้เพื่อนๆที่คิดจะทำตัดสินใจเลือกคลินิค เท่านั้นนะคะ
เราทำเอง จ่ายเอง อันนี้แค่ผ่านมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังเฉยๆคะ 

ขั้นตอนการเตรียมตัวนั้นง่ายมากค่ะ
1เตรียมตัง
2เตรียมใจ กลัวเจ็บมาก แต่ความจริง ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยคะซิส
3เตรียม cool pack ประคบเย็นคะ
4 หนึ่งอาทิตย์ก่อนผ่าตัด งดบุหรี่-แอลกดฮอล์- ยาaspirin วิตามิน อาหารเสริม
5 เตรียมอาหารไม่เผ็ด ไม่ร้อน ไม่แข็งสำหรับหลังผ่าคะ เราเตรียมโยเกิร์ตและนมเลย อย่างอื่นคิดไม่ออก
หมดละ
6. เตรียมแปรงเด็ก ซื้อได้จาก 7-11 แปรงง่าย เข้าซอกลึก ไม่โดนแผล

และแล้วก็ถึงวันผ่าตัด

เราทำสาขาเมืองทองธานีจ้า​ นั่งรถตู้มาลงเมืองทอง​ แล้วต่อวินมอไซค์ ไป คลินิกคะ

นี่ คือการผ่าตัดศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลยคะเพื่อนๆ

ก่อนทำเพื่อนๆ ควรนอนหลับให้เพียงพอ งดอาหารเสริมและแอลกอฮอล์ทุกชนิดนะคะ
มาถึงคลินิคตรงเวลา ขั้นตอนแรกเลยย คือกรอกประวัติและเซ็นเอกสารยินยอมรับความเสี่ยงคะ
การศัลยกรรมทุกชนิดมีความเสี่ยง คนอยากสวยควรตัดสินใจและยอมรับความเสี่ยงเองนะคะ
มีอะไรบ้าง เช่นไม่เห็นผล แก้มไม่เท่ากัน อักเสบและอื่นๆคะ 
เรียบร้อยแล้วก็จ่ายเงินเลยค่าา กระเป๋าตังเบาาาทันที  เพราะเรากดเป็นเงินสดมาค่ะ

พี่พนักงานคนสวยก็จ่ายยา และแนะนำการใช้ยาและก็ให้ใบเสร็จเรามา
นั่งรอ สัก15นาที มาพี่ๆพยาบาล เรียกไปใส่หมวกเตรียมออกรบค่ะ
เราบ้วนน้ำยาบ้วนปากอีกครั้ง เพื่อความสบายจมูกของคุณหมอ และขึ้นเตียงเลยคะคุณ

( รูป ก่อนทำนะคะ เราเป็นคนแก้มเยอะ มากๆ คะ )

และ แล้ว ก็ถึงเวลา เรียกขึ้นชั้นบน เพื่อ เข้าพบแพทย์ และก็ ผ่าตัดคะ 

ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆๆ แต่คุณหมอก็น่ารักมาก ใจดีมากคะ
พยามทำให้เราผ่อนคลายที่สุด 

พอถึงเวลาผ่าตัด
คุณหมอมือเบามาก​ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา​ เทคนิคตอนทำคุณหมอพยามรีดไขมันออกจากแก้มให้มากที่สุด​ คือ​ 
คุ้มมาก​ ยิ่งได้ราคาโปร​ถูก ด้วยนะคะ​ นี่​ ตอนทำรุ้สึกทุกอย่างนะคะ​ แต่ว่าไม่เจ็บอะไร​ 
มันเจ็บจี๊ดๆตอนยาชาเข็มแรก​ แค่นั้นจ้า​ ตอนทำหลับตาอ้าปาก รุ้สึกทุกอย่างที่หมอทำนะคะ​ 
คุณหมอคอยบอกตลอดว่าทำข้างไหน​เสร้จแล้วบ้าง​ 
แล้วก็ฆ่าเชื้อโรคก่อนเย็บปิดแผลให้ มันจะขมๆยาฆ่าเชื้อโรคแค่นั้น​
คือแบบ​ หมอมือเบามาก​ แล้วที่สำคัญแก้มเบาสบายทันทีเลยนะ​ 

คุณหมอบอกว่าต้องพยามใส่ผ้ารัดหน้านะคับ​หน้าจะเข้าที่ประมาณเดือนนึง​ แหม​ คนอยากสวย​ 
ก็ทำตามคุณหมอบอกทุกอย่างแหละคะ​ ตื่นเต้นกับ​ หน้าเรียวๆทันทีหลังผ่าตัดคะคุณ  

วันนี้ จขกท. ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม มาครบ 2เดือนแล้วเจ้าคะ
ชื่อสินค้า:   ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม idolclinic
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ข้อดี 1.ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เป็นการตัดไขมันบริเวณแก้มด้านล่าง ภายในช่องปากถาวร 2.แผลซ่อนในปาก มองไม่เห็นแผล 3.ประหยัดค่าเมโสแฟตแก้ม ทุกๆเดือน เพราะต่อจากนี้ไป แก้มบริเวณนั้นไขมันจะไม่มีอีกแล้วจ้า ข้อเสีย 1.ต้องเลือกแพทย์ดีๆ เพราะไขมันที่รีดออกมาได้ ไม่เท่ากัน แพทย์เฉพาะทางเทคนิคแต่ละท่าน เอาไขมันคนไข้แต่ละคน ออกมาไม่เท่ากัน ต้องศึกษาดีๆ 2.ต้องหาคลินิคที่สะอาด ปลอดภัย เชื่อถือได้นะคะ เพราะว่าทุกศัลยกรรม ความเสี่ยงมีนะคะ ก่อนจะเลือกที่ไหน ควรตัดสินใจให้ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่