วันนี้​มีเมนูเมี่ยงแฮมมาฝากเพื่อนๆ​อร่อยดีมีประโยชน์​มาก​ค่ะ​ทานคู่กับใบชะพลูอร่อยฟิลและทำง่ายสุดๆครัวฝรั่งเศสค่ะ

วันนี้​มีเมนูเมี่ยงแฮมมาฝากค่ะเพื่อนๆ​ อร่อยดีมีประโยชน์​มาก​ค่ะ​ ทานคู่กับใบชะพลูอร่อยฟิลค่ะ ชะพลู และ พริก เราปลูกเองค่ะ
และวิธีทำง่ายสุดๆค่ะเพื่อนๆ  รสชาติ มีความหอมจาก ขิง และ ใบชะพลู เวลาเคี้ยว ออก เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม เผ็ด ครบรสเลยค่ะ

วัตถุดิบ
แฮมเลือกได้ตามชอบ​ 500​ กรัม
ถั่วลิสงคั่ว​ 30​ กรัม
หอมแดง​ 30​ กรัม
พริกตามชอบ
มะนาวตามชอบ
อื่นๆ

ชะพลูปลูกเองกำลังงามเลยค่ะ จะได้ทานเมนูนี้ในหน้าร้อนของที่นี่ทุกๆปีค่ะ

จะทานเล่น​ ทานเป็นกับ​ข้าว หรือ​ เป็นกับแกล้ม
ก็อร่อยมากๆค่ะ
วิธีท​ำ​แบบละเอียด​เพื่อนๆสามารถ​ติดตา​มรับ​ชม
ได​้ใน​คลิบ​วิดีโอ​ด้านล่าง​เล​ยนะค่ะ​👇👇👇❤️🌺👍

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่