วิศวะไฟฟ้า บางมดกับลาดกระบัง ที่ไหนดีคะ?

พอดีเรากำลังทำพอร์ตเพื่อยื่นวิศวะไฟฟ้าค่ะ ตอนนี้ที่สนใจก็มีบางมดกับลาดกระบัง ลองหาข้อมูลดูแล้วก็พอทราบคร่าวๆ แต่ก็ยังสงสัยในเรื่องเครดิตการเข้าทำงานจากมหาลัยทั้ง 2 อยู่ค่ะ

ตอนถามเพื่อนพ่อก็บอกมาว่าลาดกระบังคนเรียนเยอะ เครดิตดีอยู่ เห็นว่าเด่นไฟฟ้า แต่พอลองหาข้อมูลในเน็ตก็เห็นมีหลายคนบอกว่าบางมดเครดิตดี จบมาบริษัทก็มักจะรับเป็นส่วนใหญ่ 

เลยอยากจะสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าเครดิตแต่ละมหาลัยเป็นยังไงบ้างคะ วิศวะไฟฟ้าจบจากลาดกระบังกับบางมดที่ไหนเป็นที่ต้องการในบริษัทโรงงานมากกว่ากันคะ? (บ้านเราอยู่นิคมค่ะ เลยพุ่งเป้าทำงานในนิคม)

ปล.ขอขอบคุณผู้รู้ที่เข้ามาตอบกันล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่