เครื่องปริ้น canon ip2770 ปริ้นเกินมาแผ่นครึ่ง!!!

ตามหัวข้อเลยครับ เครื่องปริ้นเวลาสั่งปริ้น 1 หน้าแล้วจะขึ้นไฟส้มกระพริบ ขึ้นที่จอเป็น error 5100 เลยกดปิดแล้วจัดสายเปิดใหม่ กระดาษก็ไหลออกมาเองแผ่นหนึ่ง แล้วอีกครึ่งแผ่นก็ลงมาค้างในเครื่อง แล้วหมึกก็ไม่ออกด้วยหาวิธีแก้ตาม Youtube แล้วก็ยังไม่หายครับ ช่วยแนะนำที
แล้วอีกอย่างนึงพอเปิดฝาครอบดูเวลาหัวหมึกวิ่ง สายพานมันจะกระตุกนิดนึงเกี่ยวกันไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่