โต้วาที เรื่อง การใช้ชีวิตแบบดั้งเดิมช่วยรักษาสภาพแวดล้อมที่ดี แล้วถ้าค้านจะตอบว่าไงบ้างครับ

ผมได้รับหน้าที่เป็นฝ่ายค้านแต่ผมคิดหัวข้อได้ไม่ค่อยเยอะ อาทิเช่น วิถีชีวิตแบบดั้งเดิมทำลายต้นไม้ธรรมชาติ โดยการตัดต้นไม้มาสร้างบ้าน การทำนาโดยใช้สารเคมี ทำให้สิ่งแวดล้อมเสียสมดุล การล่าสัตว์ซึ่งทำให้สัตว์สูญพันธุ์. ใครมีความคิดต่อยอดช่วยบอกผมด้วยนะครับ จะเป็นฝ่ายสนับสนุนด้วยก็ได้นะครับ555 ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่