ประจำเดือนมามากแบบนี้ อันตรายมั้ยคะ?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยนะคะ  คือเราอายุ 25 แล้ว ประจำเดือนมาไม่ตรงรอบอยู่แล้ว แต่ที่บอกประจำเดือนมามากผิดปกติ คือ เดือนนี้ปริมาณน้อย(ใส่แผ่นอนามัยแทนผ้าอนมัยได้เลย) แต่มานานมาก คือประจำเดือนมาตั้งแต่วันที่ 28 ก.ค. จนวันที่ 13 ส.ค. ยังไม่หยุดเลยค่ะ อยากถามผู้รู้หน่อยคะว่า มันสาเหตุเพราะอะไร แล้วมันอันตรายมั้ยค่ะ (คือเรายังไม่แต่งงาน ยังไม่มีลูก และไม่เคยมีเพศสัมพันธุ์ค่ะ)  รบกวนผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์แบบนี้ ตอบเราหน่อยนะคะนานาเหงื่อตกนานาเหงื่อตก
แก้ไขข้อความเมื่อ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่สามารถบอกได้หรอกว่า สาเหตุคืออะไร
ต้องไปหาสูตินรีแพทย์ เพื่อตรวจหาสาเหตุ และให้การรักษาให้ถูกจุด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่