ชวนมาทำคุกกี้โอรีโอ้ชีสเค้กสุดอร่อยเเละทำง่ายค่ะ

วันนี้นำสูตรคุกกี้โอรีโอ้ชีสเค้กมาฝากกันค่ะ รับรองว่าทำง่ายเเละอร่อยค่ะ สาวกโอรีโอ้ กับชีสเค้กต้องไม่พลาดนะคะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ส่วนผสม สำหรับ 7-8 ชิ้น

7 ชิ้น คุกกี้โอรีโอ้
113 กรัม ครีมชีส
56 กรัม เนยจืด, อุณหภูมิห้อง
78 กรัม นํ้าตาล
1/2 ช้อนชา กลิ่นวนิลา
64 กรัม เเป้งอเนกประสงค์

*7-8 ชิ้นคุกกี้โอรีโอ้ สำหรับคลุมคุกกี้, บดคุกกี้โดยให้ยังมีชิ้นเล็กๆอยู่บ้าง

วิธีทำ
1 นำคุกกี้โอรีโอ้มาสับเเบบหยาบๆค่ะ

2 ใส่ครีมชีส เเละเนยจืดลงไปในอ่างผสม ผสมให้เข้ากันดี

3 นำนํ้าตาล เเละกลิ่นวนิลาใส่ลงไป คนให้เข้ากัน

4 ใส่เเป้งอเนกประสงค์ที่ร่อนเเล้วลงไป ผสมให้เข้ากัน

5 นำโอรีโอ้ที่เราสับหยาบๆมาใส่ค่ะ คนให้เข้ากันดี

6 นำพลาสติกเเรปมาคลุม เเล้วนำเเป้งไปพักประมาณ 1 ชั่วโมงในตู้เย็น

7 นำคุกกี้ที่พักไว้มาตัก โดยประมาณ  2 ช้อนโต๊ะ ต่อ 1 คุกกี้ เเล้วนำไปคลุกกับคุกกี้บดให้ทั่ว เเละนำไปวางที่ถาดที่มีกระดาษรองอบเตรียมไว้ 

8 ก่อนนำคุกกี้อบให้กดคุกกี้ให้เเบน เเล้วอบคุกกี้ที่อุณหภูมิ 175 องศา ประมาณ 12-13 นาที พักคุกกี้ไว้ประมาณ 10 นาที เเล้วค่อยจัดเสิร์ฟ

ฝากกดติดตามช่องด้วยนะคะ จะพยายามนำสูตรขนมอร่อยๆ มานำเสนอตลอดค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่